Labaran yau da kullum

Kukan Kurciya: Yaushe Hausawa za su yi koyi da Maƙwabtan su?

Kukan Kurciya: Yaushe Hausawa za su yi koyi da Maƙwabtan su?

Ɗazu I na sauraren shirin rana na sashen Hausa na gidan radiyon BBC, na ji…
Zanga-zanga: An kai Hamma Ahmadou gidan yari a garin Filingue

Zanga-zanga: An kai Hamma Ahmadou gidan yari a garin Filingue

Labarai daga jamhoriyar Nijar na cewa an kai jagoran adawan ƙasar Hamma Ahmadou gidan yari,…
Yaƙi da Ƴan Ta’adda shi ne mafita ba Sulhu ba – El-rufai

Yaƙi da Ƴan Ta’adda shi ne mafita ba Sulhu ba – El-rufai

Gwamnan Kaduna, Nasir El-rufai ya ce yaƙi da bakin bindiga shi za kawo ƙarshen Ta’addanci…
Asirin Ƴan Ta’addan Fulani ya tonu, an gano Matan su ke kai musu ƙwayoyi

Asirin Ƴan Ta’addan Fulani ya tonu, an gano Matan su ke kai musu ƙwayoyi

Yau dai Gwamna Aminu Waziri Tambuwal na Jahar Sokoto ya fasa ƙwai. Mun karanta a…
Tabbas Bahaushen mutum ba ya da Ƙabilanci – Ɗankasawa

Tabbas Bahaushen mutum ba ya da Ƙabilanci – Ɗankasawa

Duk wanda ya san Bahaushe, idan zai faɗi gaskiya tsakanin shi da Allah, ya san…
Martani zuwa ga wata Ƙungiyar Fulani kan zancen Haɗin kan Hausawa

Martani zuwa ga wata Ƙungiyar Fulani kan zancen Haɗin kan Hausawa

Martanin Ali Garba Bahaushe zuwa ga Mataimakin Shugaban ƙungiyar Matasan Fulani, Alhaji Abdulkarim Bayero na…
Hannun ka mai sanda Malam Bahaushe – Ɗankasawa

Hannun ka mai sanda Malam Bahaushe – Ɗankasawa

Tun bayan yaƙin Danfodio na shekarar 1804 wanda wasu ke sanya ma rigar “Jahadi”, Hausawa…
Dara ta ci gida: Daga Sulhu Ƴan Bindiga sun kashe junan su a Jahar Katsina

Dara ta ci gida: Daga Sulhu Ƴan Bindiga sun kashe junan su a Jahar Katsina

A Jahar Katsina wasu gungunan Ƴan Ta’adda biyu sun samun rashin jituwa tsakanin su a…